คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 8438|ตอบกลับ: 33

ตำมะยมใส่กะปิ [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  83.85%

โพสต์เมื่อ 15-7-2012 05:34:58 |แสดงทั้งหมด
ฮ่าๆๆๆ  ขอโทษทีค่ะ แบบว่า หลอกๆๆๆ
อันที่จริงไม่ใช่มะยมค่ะ แต่เป็นมะยมไกลบ้าน
หรือลูกแบรี่ แบบนี้ค่ะ
รสชาด เหมือนมะยม เปรี้ยววววมวากกกก
เพื่อนๆไกลบ้านอาจจะคุ้นกันดี
เอามายั่วน้ำลายค่ะ

ต้นและลูกเป็นแบบนี้ค่ะ

ลูกจะคล้ายๆมะขามป้อมค่ะ

ตำพอแหลก แต่อันนี้ตำไม่ค่อยแหลก กลัวกระเด็นใส่ตาค่ะ
ตำแล้ว แซบมากๆค่ะ กินเยอะไม่ได้ เข็ดฟันค่ะ

จริงๆลูกมันจะใหญ่กว่านี้ได้อีกนะคะ แต่อันนี้ยังอ่อนๆค่ะ แต่ก็เปรี้ยวสะใจดี
ใครยังไม่สะใจ แถมมะม่วงแช่อิ่มอีกลูกนะคะ
พริกเกลือไม่มีค่ะ เพราะเป็นโรคจิต กินมะม่วงแช่อิ่มกับพริกเกลือไม่ได้ค่ะ
กินทีไรสำลักทุกที ชมพู่ก็เหมือนกันค่ะ กินกับพริกเกลือไม่ได้
เพื่อนๆบอกว่าแปลกค่ะ

คนที่ชอบอย่าคิดว่าดี คนที่มีอย่าคิดว่าใช่

Rank: 8Rank: 8

อัพเกรด  0.11%

โพสต์เมื่อ 15-7-2012 05:39:29 |แสดงทั้งหมด
เห็นของเปรี้ยว สะแลนมาเลย อิอิ เอามาเป็นของแกล้มหน่อยกำลังได้ที่ กิกิ:lol:lol